Zulip - en to vi translation catalogue (178 entries)

en: 
                Why not <a href="#" class="empty_feed_compose_stream">
                start the conversation</a>?
vi: 
             Bắt đầu <a href="#" class="empty_feed_compose_stream">
             cuộc hội thoại nào</a>

en: About Zulip
vi: Giới thiệu

en: Access denied
vi: Từ chối truy cập

en: Account is not associated with this subdomain
vi: Tài khoản không liên kết với miền con

en: Add one or more users
vi: Thêm một hoặc nhiều người dùng

en: Add video call
vi: Thêm cuộc gọi video

en: Administrators
vi: Admin

en: All messages
vi: Tất cả tin nhắn

en: All streams
vi: Tất cả các dòng hội thoại

en: Already has an account.
vi: Đã có tài khoản.

en: Attach files
vi: Tệp đính kèm

en: Bad name or username
vi: Tên hoặc tên tài khoản không ổn

en: Cancel
vi: Hủy

en: Cancel compose
vi: Hủy soạn tin

en: Cannot send to multiple streams
vi: Không thể gửi cho nhiều dòng hội thoại cùng lúc

en: Check your email so we can get started.
vi: Kiểm tra email của bạn để chúng ta có thể bắt đầu.

en: Close
vi: Tắt

en: Community chat
vi: Nhóm chat chung

en: Compose a reply @-mentioning author
vi: Soạn tin nhắn trả lời @-nhắc tới người gửi

en: Compose your message here...
vi: Soạn tin nhắn của bạn tại đây...

en: Composing messages
vi: Soạn tin nhắn

en: Confirm password
vi: Xác nhận mật khẩu

en: Content can't be empty
vi: Nội dung không thể để trống

en: Copy
vi: Sao chép

en: Create organization
vi: Tạo nhóm

en: Deactivated organization
vi: Nhóm đã ngừng hoạt động

en: Deactivated users
vi: Người dùng đã dừng hoạt động

en: Desktop & mobile apps
vi: Ứng dụng máy tính & điện thoại

en: Effect
vi: Hiệu ứng

en: Email settings updated
vi: Đã cập nhật cài đặt email

en: Emails (one on each line or comma-separated)
vi: Email (phân chia theo từng dòng hoặc dấu phẩy)

en: Empty or invalid length token
vi: Token trống hoặc có độ dài không hợp lệ

en: Exclude messages with topic <span class="operator_value">topic</span>
vi: Loại bỏ tin nhắn với chủ đề <span class="operator_value">chủ đề</span>

en: Filter users
vi: Lọc tìm bạn bè

en: Full name
vi: Họ và tên

en: Go to Zulip
vi: Tới Zulip

en: Guest users
vi: Người qua đường

en: Guest users cannot edit custom emoji.
vi: Tài khoản khách không thể chỉnh sửa emoji

en: Hi there! It looks like you tried to unsubscribe from something, but we don't
    recognize the URL.
vi: Há lô, có vẻ bạn cố bỏ theo dõi gì đó, nhưng chúng tôi không thể nhận diện đường URL.

en: Hi there! Thank you for your interest in Zulip.
vi: Xin chào! Cảm ơn bạn đã đến với Zulip.

en: Home
vi: Trang chủ

en: Initiate a search
vi: Bắt đầu tìm kiếm

en: Insufficient permission
vi: Thiếu sự cho phép

en: Integrations
vi: Hợp nhất

en: Internal server error
vi: Lỗi server nội bộ

en: Invalid API key
vi: Mã API không hợp lệ

en: Invalid address.
vi: Địa chỉ không hợp lệ

en: Invalid emoji type.
vi: Kiểu emoji không hợp lệ.

en: Invalid message type
vi: Kiểu tin nhắn không hợp lệ

en: Invalid message(s)
vi: Tin nhắn không hợp lệ

en: Invalid stream id {}. No invites were sent.
vi: ID của dòng hội thoại {} không hợp lệ. Chưa có lời mời nào được gửi đi.

en: Invalid value for "op". Specify one of "add" or "remove".
vi: Giá trị "op" không hợp lệ. Chọn "thêm" hoặc"xóa".

en: Invitations
vi: Lời mời

en: Invite
vi: Mời

en: Invite more users
vi: Mời thêm bạn

en: Invite users
vi: Mời bạn bè

en: Invite users to Zulip
vi: Mời thêm bạn bè dùng Zulip

en: Just in case, take a look at your Spam folder.
vi: Để cho chắc thì hãy thử kiểm tra hòm thư rác của bạn nhé.

en: Keyboard shortcuts
vi: Phím tắt bàn phím

en: Last message
vi: Tin nhắn gần đây nhất

en: Loading...
vi: Đang tải...

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Message formatting
vi: Định dạng tin nhắn

en: Message must have recipients
vi: Tin nhắn phải có người nhận

en: Message must not be empty
vi: Tin nhắn không được để trống

en: Missing parameter: 'to' (recipient)
vi: Thiếu giá trị: 'tới' (người nhận)

en: Missing sender
vi: Thiếu người gửi

en: Missing topic
vi: Chủ đề bị thiếu

en: Name too long!
vi: Tên quá dài!

en: Narrow to all private messages
vi: Thu hẹp tất cả tin nhắn riêng

en: Narrow to messages containing images.
vi: Chỉ hiển thị tin nhắn chứa hình ảnh.

en: Narrow to messages containing links.
vi: Chỉ hiển thị tin nhắn chứa đường link.

en: Narrow to messages containing uploads.
vi: Chỉ hiển thị tin nhắn chứa nội dung tải lên.

en: Narrow to messages sent by you.
vi: Chỉ hiển thị tin nhắn được bạn gửi.

en: Narrow to messages that mention you.
vi: Chỉ hiển thị tin nhắn nhắc tới bạn.

en: Narrow to messages with alert words.
vi: Chỉ hiển thị tin nhắn có từ khóa.

en: Narrow to private messages.
vi: Chỉ hiển thị tin nhắn riêng.

en: Narrow to starred messages.
vi: Chỉ hiển thị tin nhắn đã được đánh dấu.

en: Narrowing
vi: Thu hẹp lại

en: Navigation
vi: Định vị

en: New private message
vi: Tin nhắn riêng mới

en: New stream message
vi: Tin nhắn mới trên dòng hội thoại

en: Next message
vi: Tin nhắn tiếp theo

en: No new data supplied
vi: Không bổ sung thông tin mới

en: No such bot
vi: Không tìm thấy bot

en: No such invitation
vi: Không có lời mời như vậy

en: No such user
vi: Không tìm thấy người dùng

en: Normal users
vi: Người dùng thường

en: Nothing to change
vi: Không có gì để thay đổi

en: Nothing to do. Specify at least one of "add" or "delete".
vi: Không có gì để thực hiện. Chọn "Thêm" hoặc "Xóa".

en: Nothing's been sent here yet!
vi: Chưa có tin gì ở đây !

en: One or more email addresses...
vi: Một hoặc nhiều địa chỉ email...

en: One or more of these users do not exist!
vi: Một số tài khoản người dùng không tồn tại!

en: Only administrators can modify other users' subscriptions.
vi: Chỉ admin có thể tùy chỉnh theo dõi của người dùng khác.

en: Organization administrators
vi: Admin nhóm

en: Organization name
vi: Tên nhóm

en: Outside your domain.
vi: Ngoài miền của bạn

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Password strength
vi: Độ mạnh của mật khẩu

en: Please fill out all fields.
vi: Xin hãy điền tất cả ô trống.

en: Please use your real email address.
vi: Xin hãy sử dụng địa chỉ email thật.

en: Press Enter to send
vi: Ấn Enter để gửi

en: Preview
vi: Xem trước

en: Previous message
vi: Tin nhắn trước đó

en: Private messages
vi: Tin nhắn riêng

en: Reply
vi: Trả lời

en: Reply to author
vi: Trả lời người nhắn

en: Reply to message
vi: Trả lời tin nhắn

en: Reset your password.
vi: Đặt lại mật khẩu.

en: Retrying soon...
vi: Thự lại nhanh thôi...

en: STREAMS
vi: Dòng hội thoại

en: Saved as draft
vi: Lưu nháp

en: Scroll down
vi: Kéo xuống

en: Scroll up
vi: Kéo lên

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search for <span class="operator_value"> keyword </span> in the topic or message content
vi: Tìm <span class="operator_value">từ khóa</span> trong chủ đề hoặc nội dung tin nhắn

en: Search people
vi: Tìm người

en: Search streams
vi: Tìm dòng hội thoại

en: Send
vi: Gửi

en: Send message
vi: Gửi tin nhắn

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Sign up
vi: Đăng ký

en: Some emails did not validate, so we didn't send any invitations.
vi: Một số tài khoản email chưa xác nhận nên chúng tôi không thể gửi lời mời.

en: Some of those addresses are already using Zulip, so we didn't send them an invitation. We did send invitations to everyone else!
vi: Một số địa chỉ đã lập tài khoản Zulip nên chúng tôi không gửi lời mời. Chúng tôi đã gửi lời mời tới tất cả những người khác.

en: Sorry, the link you provided is invalid or has already been used.
vi: Xin lỗi nha, đường link bạn cung cấp không hợp lệ hoặc đã được sử dụng.

en: Starred messages
vi: Tin nhắn được đánh dấu

en: Still no email? We can <a href="#" id="resend_email_link">resend it</a>.
vi: Vẫn không nhận được email? Chúng tôi có thể <a href="#" id="resend_email_link"> gửi lại </a>.

en: Stream
vi: Dòng hội thoại

en: Streams they should join
vi: Hội nhóm nên tham gia

en: Subscribe
vi: Theo dõi

en: Team
vi: Hội nhóm

en: Thanks for signing up!
vi: Cảm ơn bạn đã đăng ký tài khoản !

en: The basics
vi: Khái niệm cơ bản

en: This action requires administrative rights
vi: Thao tác này đòi hỏi quyền admin

en: This is used for mobile applications and other tools that require a password.
vi: Dùng cho ứng dụng điện thoại hoặc mọi công cụ yêu cầu mật khẩu.

en: This server does not allow members of the public to create new organizations.
vi: Server này không cho phép thành viên tạo nhóm mới.

en: This stream does not exist or is private.
vi: Dòng hội thoại này không tồn tại hoặc được để riêng tư.

en: This user does not exist!
vi: Người dùng này không tồn tại!

en: Token does not exist
vi: Token không tồn tại

en: Topic
vi: Chủ đề

en: Topic can't be empty
vi: Chủ đề không được để trống

en: Total users
vi: Tổng số người dùng

en: Try now.
vi: Thử ngay và luôn.

en: USERS
vi: Người dùng

en: Unable to render message
vi: Không thể chuẩn bị tin nhắn

en: User cannot create streams.
vi: Người dùng không thể tạo dòng hội thoại.

en: User groups
vi: Nhóm người dùng

en: User(s) join as
vi: Người dùng tham gia với tư cách là

en: Username already in use
vi: Tên tài khoản đã được sử dụng

en: Users
vi: Người dùng

en: We weren't able to invite anyone.
vi: Chúng tôi không thể mời ai.

en: We've reset your password!
vi: Mật khẩu của bạn đã được đặt lại!

en: We've updated your email subscription settings, and you won't get %(subscription_type)s emails anymore.
vi: Chúng tôi đã cập nhật cài đặt theo dõi của email bạn, bạn sẽ không nhận email %(subscription_type)snữa.

en: Webhook bots can only access webhooks
vi: Webhook bots chỉ có thể truy cập webhook

en: Write
vi: Viết

en: Wrong password!
vi: Sai mật khẩu!

en: Wrong subdomain
vi: Sai miền con

en: You and
vi: Bạn và

en: You aren't subscribed to this stream and nobody has talked about that yet!
vi: Bạn không theo dõi dòng hội thoại này và chưa có ai nói vê việc đó hết!

en: You can't send private messages outside of your organization.
vi: Bạn không thể gửi tin nhắn cá nhân ngoài nhóm của bạn.

en: You don't have permission to edit this message
vi: Bạn không được cho phép chỉnh sửa tinh nhắn này

en: You have no private messages with these people yet!
vi: Bạn chưa nhận được tin nhắn riêng nào từ những người này !

en: You have no private messages with this person yet!
vi: Bạn chưa nhận được tin nhắn riêng nào từ người này !

en: You have no private messages yet!
vi: Bạn chưa nhận được tin nhắn riêng nào !

en: You haven't received any messages sent by this user yet!
vi: Bạn chưa nhận được tin nhắn từ người dùng này bao giờ!

en: You haven't starred anything yet!
vi: Bạn chưa đánh dấu tin nhắn nào đâu !

en: You may only upload one file at a time
vi: Bạn chỉ có thể gửi lên từng file một

en: You must specify a file to upload
vi: Bạn phải chọn file để gửi lên

en: You must specify at least one email address.
vi: Bạn phải chọn ít nhất một địa chỉ email.

en: You must specify at least one stream for invitees to join.
vi: Bạn phải chọn ít nhất một dòng hội thoại để mời người dùng tham gia.

en: You must upload exactly one avatar.
vi: Bạn phải tải lên duy nhất một ảnh avatar.

en: You type
vi: Bạn gõ

en: Your account has been disabled.
vi: Tài khoản của bạn đã bị khóa.

en: Your account is too new to modify other users' subscriptions.
vi: Tài khoản của bạn còn quá mới để có thể tùy chỉnh theo dõi của người dùng khác

en: Your username or password is incorrect.
vi: Tên tài khoản hoặc mật khẩu không đúng.

en: Zulip needs to send email to confirm users' addresses and send notifications.
vi: Zulip cần gửi thư để xác nhận địa chỉ email của người dùng và gửi thông báo

en: Zulip needs your permission to
                <a class="request-desktop-notifications alert-link">enable desktop notifications.</a>
vi: Zulip cần sự cho phép của bạn để
    <a class="request-desktop-notifications alert-link">bật thông báo trên máy tính.</a>
